Assalamu Alaikum Warahmatullah Wabarakatuh.
Gmail:
Gmel shine sabis ɗin imel da aka fi sani da amfani da shi wanda Google ke bayarwa. Yana ɗaya daga cikin yawancin sabis na Imel na yanar gizo da ake amfani da su don musayar saƙonnin dijital ta Intanert.
Menene Imel da Gmail?
Menene Imel:
. Imel wata hanya ce ta lantarki ta hanyar musanyar saƙon dijital ta hanyar Intanert ta amfani da na’urorin lantarki kamar su wayoyi, kwamfutar tafi-da-gidanka, kwamfutar hannu, da dai sauransu, yana aiki a cikin Intanert, kuma galibin na’urorin da ke da ƙarfin kwamfuta suna zuwa da tsarin imel, zo. tare da editan rubutu don tsara saƙonni. Yawancin masu gyara za su iya gyara waɗannan saƙonnin. Hakanan wasu tsare-tsare suna samar da tsari na asali.
Ta hanyar tantance mai karɓa, ana iya aika saƙonnin adireshi zuwa ga mai karɓa. Yana buƙatar duka mai aikawa da mai karɓa don samun adireshin imel don aikawa da karɓar imel kuma adireshin imel ɗin ya keɓanta ga kowane mai amfani.
Menene Gmail:
Gmail shine sabis na imel da aka fi sani da amfani da shi wanda Google ke bayarwa. Yana ɗaya daga cikin yawancin sabis na Imel na yanar gizo da ake amfani da su don musayar saƙonnin dijital ta Intanert. Ikon adana gigabytes na bayanai da yawa a matsayin ajiyar bayanan imel shine mafi kyawun fasalin Gmail. Gmail yana samun riba ta hanyar talla ga masu amfani da aka yi niyya. Kodayake tallace-tallacen da aka yi niyya sun tayar da wasu batutuwan sirri, Larry Page ya dage cewa za a kiyaye bayanan mai amfani, kuma ba za a nuna tallace-tallace masu ban haushi ba.
Bambanci tsakanin Imel da Gmail:
EMAIL GMAIL
1. Imel ɗin yana nufin Waƙoƙin Lantarki.
Gmail yana nufin Google Mail.
Hanya ce ta aikawa da karɓar saƙonnin lantarki waɗanda ƙila su ƙunshi rubutu, zane-zane, hotuna, ko bidiyo. Dandali ne da za a iya aikawa ko karɓa ta hanyar imel.
Ana amfani da shi don aikawa ko musayar saƙonni ta hanyar sadarwar sadarwa kamar intanert. Yana ba da fasali iri-iri kamar tunatarwar imel, kariya ta ƙwayoyin cuta, tace spam, da sauran su.
Hanya ce ta musayar bayanai. Yana kama da tsarin imel da yawa waɗanda suka zo tare da mu'amalar yanar gizo da tushen POP.
5 Yana da lokacin daidaitawa kowane awa huɗu kowace rana. Yana da matsakaicin lokacin daidaitawa na sa'a ɗaya kawai a kowace rana.
6 Yana nuna URLs azaman hanyoyin haɗin da ake iya taɓawa. Baya goyan bayan hanyoyin haɗin da ake iya taɓawa.
7 Ba ya shiga cikin tallace-tallace. Ya haɗa da talla ga ɗimbin masu sauraro ta hanyar samun kuɗi.
8 Yana da kayan aiki don saita lokutan daidaitawa kololuwa ta zaɓin kwanaki ko ma makonni. Ba shi da wannan kayan aiki.
9. Imel baya goyan bayan wani kari. Gmail yana goyan bayan kari.
10. Babu wani zaɓi na tsarawa a cikin Imel. Ana iya amfani da Gmail don tsara imel a wani takamaiman lokaci.
Na Gode Da Lokacin Da Kuka Bayar Domin Karanta Jawabina. Kuna Iya Barin Sharhi/Comment A Cikin Sashin Akwatin Sharhin Da Ke Kasa. Kada ku manta kuyi sharing kuma kuna iya ku biyo ni don ƙarin labarai Na Ilimantarwa.
Comments